Mình muốn hỏi về nguồn gốc của các addon/plugin?
  • Bầu cử Quốc hội Mỹ giữa nhiệm kỳ

Cập nhật: 10:15 17/11/2022

Hạ viện
    210 Dân chủ
    218 Cộng hòa
    7 chưa xác định
    218
    Thượng viện
    50 Dân chủ
    49 Cộng hòa
    1 chưa xác định
    50

Hỏi/ Thắc mắc Mình muốn hỏi về nguồn gốc của các addon/plugin?

• Chủ đề tạo bởi thaidt
  • Ngày gửi
thaidt
thaidt
Trả lời: 7 Lượt xem: 1.159 Biểu cảm: 0
Xin chào mấy bác admin.
Mình đang có ý định nâng cấp VIP ở forum, nhưng đang do dự về nguồn gốc của các addon bên mình đang có.
Các addon này mình thấy có chỗ cho down miễn phí, nhưng rất lo sợ về việc có mã độc trong addon, do mình đang xây dựng 1 forum miễn phí cho mấy thầy chia sẻ, thảo luận về phật pháp, nên hơi lo tí.

7 Bình luận
Admin

Admin 

Super Administrator
BQT cấp cao
LSVIP
Các addons trên forum VNT đều có nguồn gốc rõ ràng và sạch virus nên bạn @thaidt cứ yên tâm nhé! Một số addons mình tải về từ Xenforo.com, có một số addons thì mình mất tiền để mua về nên để ở dạng VIP hoặc SVIP tùy theo tính đặc biệt và mức giá của addons đó.

thaidt

thaidt

Gà con
Do trong forum mình thấy phân ra nhiều level trả phí quá ạ.
Đôi khi mình chỉ cần 1 vài addon thôi, nhưng lại cần phải nâng cấp lên SVIP mới down đc.
CÁc bác admin có thể kết hợp thêm việc nâng cấp trả phí theo tháng hoặc bán lẻ từng addon, sẽ có nhiều lựa chọn phù hợp cho nhiều đối tượng hơn ạ

Admin

Admin 

Super Administrator
BQT cấp cao
LSVIP
Do trong forum mình thấy phân ra nhiều level trả phí quá ạ.
Đôi khi mình chỉ cần 1 vài addon thôi, nhưng lại cần phải nâng cấp lên SVIP mới down đc.
CÁc bác admin có thể kết hợp thêm việc nâng cấp trả phí theo tháng hoặc bán lẻ từng addon, sẽ có nhiều lựa chọn phù hợp cho nhiều đối tượng hơn ạ
Mình ghi nhận ý kiến đóng góp của bạn. Với gói VIP 2 bạn đã có thể download được các add-ons VIP và SVIP, còn add-ons dạng Paid (thanh toán, trả phí) thì bạn phải thanh toán theo giá từng add-ons ghi trên forum VNT.

Còn về việc bán lẻ từng add-ons thì sẽ rất khó để định giá nên mình tạm thời chưa xem xét vấn đề này đối với các addons VIP và chỉ bán lẻ từng add-ons ở dạng SVIP.

T

tienlinh 

Administrator
Thành viên BQT
Trong tương lai, các addons dạng VIP sẽ được download miễn phí. Tiến tới, forum VNT sẽ phân loại các addons theo các tiêu chí sau:
  • Addons Free: Là những addons cho phép tải về miễn phí trên trang Xenforo.
  • Addons VIP: Được tải về miễn phí, là những addons có phí trên trang Xenforo, với tinh thần chia sẻ miễn phí.
  • Addons SVIP: Là những addons có phí trên trang Xenforo, được tác giả mua về.
  • Addons Paid: Là những addons được tác giả tự viết ra, được định giá riêng.

T

thahtrung06 

Special Operator
Thành viên BQT
ĐHV đặc biệt
Trong tương lai, các addons dạng VIP sẽ được download miễn phí. Tiến tới, forum VNT sẽ phân loại các addons theo các tiêu chí sau:
  • Addons Free: Là những addons cho phép tải về miễn phí trên trang Xenforo.
  • Addons VIP: Được tải về miễn phí, là những addons có phí trên trang Xenforo, với tinh thần chia sẻ miễn phí.
  • Addons SVIP: Là những addons có phí trên trang Xenforo, được tác giả mua về.
  • Addons Paid: Là những addons được tác giả tự viết ra, được định giá riêng.
Bạn đăng ý tưởng này trong phòng họp kín để các thành viên BQT tham gia thảo luận, xây dựng quy trình thực hiện nhé!

Ủng hộ forum VNT

Forum VNT rất mong nhận được tấm lòng hảo tâm của bạn

Textlink

Thống kê trực tuyến

Thành viên trực tuyến
0
Khách ghé thăm
26
Tổng số truy cập
26
Back