Hướng dẫn mình làm trang chủ theo danh mục XenPorta 2
  • Bầu cử Quốc hội Mỹ giữa nhiệm kỳ

Cập nhật: 10:15 17/11/2022

Hạ viện
    210 Dân chủ
    218 Cộng hòa
    7 chưa xác định
    218
    Thượng viện
    50 Dân chủ
    49 Cộng hòa
    1 chưa xác định
    50

Help Hướng dẫn mình làm trang chủ theo danh mục XenPorta 2

• Chủ đề tạo bởi beohoavinh
  • Ngày gửi
B
beohoavinh
Trả lời: 8 Lượt xem: 639 Biểu cảm: 0
Như tiêu đề, anh em nào biết xin hướng dẫn mình làm trang chủ bài viết theo danh mục
cảm ơn anh em nhiều
Untitled 1

Từ khóa
làm trang chủ theo danh mục làm trang chủ xenporta
8 Bình luận
Admin

Admin 

Super Administrator
BQT cấp cao
LSVIP
Để hiển thị các danh mục ra trang chủ, bạn thêm Widget mới XenPorta > Articles, chọn vị trí hiển thị ở mục Display in positions, mục Maximum entries bạn để là 6 (6 cột theo ý của bạn) nhưng mình nghĩ nhiều cột quá sẽ không đẹp đâu.

B

beohoavinh

Gà con
Để hiển thị các danh mục ra trang chủ, bạn thêm Widget mới XenPorta > Articles, chọn vị trí hiển thị ở mục Display in positions, mục Maximum entries bạn để là 6 (6 cột theo ý của bạn) nhưng mình nghĩ nhiều cột quá sẽ không đẹp đâu.
Mình chọn article promotion thì nó hiện bài ra tất cả danh mục 1 2 3 đều hiện bài đó, bạn có cách nào làm danh muc 1 hiện bài article promotion đã chọn ở danh mục 1, danh mục 2 article promotion sẽ hiện bài ở danh mục 2 không ạ

T

thahtrung06 

Special Operator
Thành viên BQT
ĐHV đặc biệt
SVIP
Mình chọn article promotion thì nó hiện bài ra tất cả danh mục 1 2 3 đều hiện bài đó, bạn có cách nào làm danh muc 1 hiện bài article promotion đã chọn ở danh mục 1, danh mục 2 article promotion sẽ hiện bài ở danh mục 2 không ạ
Sau khi bạn thêm danh mục trong ACP, thì khi thêm Widget như @Admin hướng dẫn, phía dưới có tùy chọn danh mục, ví dụ bạn chọn Danh mục 1. Khi đẩy bài viết ra trang chủ, bạn cũng phải tích vào danh mục tương ứng thì bài viết sẽ hiển thị ở danh mục đó.

B

beohoavinh

Gà con
Sau khi bạn thêm danh mục trong ACP, thì khi thêm Widget như @Admin hướng dẫn, phía dưới có tùy chọn danh mục, ví dụ bạn chọn Danh mục 1. Khi đẩy bài viết ra trang chủ, bạn cũng phải tích vào danh mục tương ứng thì bài viết sẽ hiển thị ở danh mục đó.
Dạ của mình thêm XenPorta > Articles thì sẽ không có mục Forum limit để mình chọn danh mục tương ứng như hình dưới ạ
1667530404677

T

thahtrung06 

Special Operator
Thành viên BQT
ĐHV đặc biệt
SVIP
Dạ của mình thêm XenPorta > Articles thì sẽ không có mục Forum limit để mình chọn danh mục tương ứng như hình dưới ạXem tệp đính kèm 1847
Đó là mục Category đó bạn, sẽ lấy theo Danh mục mà bạn tạo trong tùy chọn của Xenporta. Nếu bạn muốn thêm tùy chọn limit Forum thì phải sửa lại code Widget trong php nhé!

Code để lấy forum trong php:
Mã:
protected function getDefaultTemplateParams($context)
    {
        $params = parent::getDefaultTemplateParams($context);
        if ($context == 'options') {
            $nodeRepo = $this->app->repository('XF:Node');
            $params['nodeTree'] = $nodeRepo->createNodeTree($nodeRepo->getFullNodeList());
        }
        return $params;
    }

B

beohoavinh

Gà con
Đó là mục Category đó bạn, sẽ lấy theo Danh mục mà bạn tạo trong tùy chọn của Xenporta. Nếu bạn muốn thêm tùy chọn limit Forum thì phải sửa lại code Widget trong php nhé!

Code để lấy forum trong php:
Mã:
protected function getDefaultTemplateParams($context)
    {
        $params = parent::getDefaultTemplateParams($context);
        if ($context == 'options') {
            $nodeRepo = $this->app->repository('XF:Node');
            $params['nodeTree'] = $nodeRepo->createNodeTree($nodeRepo->getFullNodeList());
        }
        return $params;
    }
Mình làm được rồi cảm ơn bạn @thahtrung06 và ad @Admin nhiều nhé, sẵn tiện cho mình hỏi cho xenporta trang chủ hiện link không sub (hiện tại là domail.com/erw-porta/, còn bên forums thì là /forums thì chỉnh ở đâu ạ

T

thahtrung06 

Special Operator
Thành viên BQT
ĐHV đặc biệt
SVIP
Mình làm được rồi cảm ơn bạn @thahtrung06 và ad @Admin nhiều nhé, sẵn tiện cho mình hỏi cho xenporta trang chủ hiện link không sub (hiện tại là domail.com/erw-porta/, còn bên forums thì là /forums thì chỉnh ở đâu ạ
Mình thấy bạn chỉnh được rồi nên không hướng dẫn lại nữa.

Ủng hộ forum VNT

Forum VNT rất mong nhận được tấm lòng hảo tâm của bạn

Textlink

Thống kê trực tuyến

Thành viên trực tuyến
0
Khách ghé thăm
16
Robot trực tuyến
11
Tổng số truy cập
27