Hướng dẫn Cài đặt và tùy chỉnh giao diện trang home xenporta
  • Bầu cử Quốc hội Mỹ giữa nhiệm kỳ

Cập nhật: 10:15 17/11/2022

Hạ viện
    210 Dân chủ
    218 Cộng hòa
    7 chưa xác định
    218
    Thượng viện
    50 Dân chủ
    49 Cộng hòa
    1 chưa xác định
    50

Help Hướng dẫn Cài đặt và tùy chỉnh giao diện trang home xenporta

• Chủ đề tạo bởi Xuanthinh
  • Ngày gửi
Xuanthinh
Xuanthinh
Trả lời: 8 Lượt xem: 601 Biểu cảm: 0
Mình cài Xenforo 2 lên root, và cài đặt addon xenporta 2 rồi, giờ muốn mặc định khi gõ domain.com thì vào luôn trang home (ewa-porta), khi bấm vào diễn đàn thì mới sang diễn đàn dạng domain.com/forums. (giống như của vn-t.com :D).
Mình đã cấu hình trong option như hình dưới, nhưng vào web thì bị lỗi như này /ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/ewr-porta/
admin xem giúp mình với

Từ khóa
xenporta 2
8 Bình luận
Admin

Admin 

Super Administrator
BQT cấp cao
LSVIP
Bạn đang cấu hình chưa đúng, cần phải sửa lại một số mục như sau:
  • Board URL: Bạn điền link trang chủ
  • Home page URL: Bạn điền link trang chủ
  • Index Page Route: Bạn điền cho mình là ewr-porta/
Sau đó thử lại là được theo ý bạn muốn nhé!

Ngoài ra, bạn có thể thiết kế trang chủ bằng xenporta giống với trang chủ của fourm VNT nhé!

Xuanthinh

Xuanthinh

Gà con
Bạn đang cấu hình chưa đúng, cần phải sửa lại một số mục như sau:
  • Board URL: Bạn điền link trang chủ
  • Home page URL: Bạn điền link trang chủ
  • Index Page Route: Bạn điền cho mình là ewr-porta/
Sau đó thử lại là được theo ý bạn muốn nhé!

Ngoài ra, bạn có thể thiết kế trang chủ bằng xenporta giống với trang chủ của fourm VNT nhé!
Hì, mình làm được rồi, cám ơn Admin nhé.
Trang chủ mình toàn ảnh, nên chỉ cần mặcđịnh là được rồi. Tiện thể cho hỏi mình muốn xóa cái blog ngày ở bài viết trang home thì xóa ở đâu Admin. Và làm cho ảnh nó full ra viền nữa.
Xem giúp mình được không

Admin

Admin 

Super Administrator
BQT cấp cao
LSVIP
Hì, mình làm được rồi, cám ơn Admin nhé.
Trang chủ mình toàn ảnh, nên chỉ cần mặcđịnh là được rồi. Tiện thể cho hỏi mình muốn xóa cái blog ngày ở bài viết trang home thì xóa ở đâu Admin. Và làm cho ảnh nó full ra viền nữa.
Xem giúp mình được không
Xem tệp đính kèm 2039
Cái này bạn chỉnh bằng CSS, nếu bạn đưa lên tên miền cụ thể thì mình có thể hướng dẫn chi tiết hơn.

T

thahtrung06 

Special Operator
Thành viên BQT
ĐHV đặc biệt
ối chắc e chỉ cần làm mục 1, mục 2 thôi
Mục 1, mục 2 là phần bài Top trên trang chủ và mục Đừng bỏ lỡ hay nào vậy? Để xem có cần cài thêm tiện ích bổ sung hay không.

Back