Windows đòi pass đăng nhập khi mình không hề cài pass?
  • Bầu cử Quốc hội Mỹ giữa nhiệm kỳ

Cập nhật: 10:15 17/11/2022

Hạ viện
    210 Dân chủ
    218 Cộng hòa
    7 chưa xác định
    218
    Thượng viện
    50 Dân chủ
    49 Cộng hòa
    1 chưa xác định
    50

Windows đòi pass đăng nhập khi mình không hề cài pass?

• Chủ đề tạo bởi tony293
  • Ngày gửi
T
tony293
Trả lời: 5 Lượt xem: 930 Biểu cảm: 0
Chào mọi người
Chuyện là sáng nay tự nhiên khi bật máy lên thì windows bắt em nhập mật khẩu để vào nhưng trước đó em không hề tạo mật khẩu đăng nhập, em có ấn enter vài lần thì thấy nó tự vô được, vậy rốt cuộc là nó bị lỗi gì ạ. Em khẳng định 100% máy không có virus

Chủ đề liên quan
Từ khóa
windows 10
5 Bình luận
Admin

Admin 

Super Administrator
BQT cấp cao
LSVIP
Bạn thử cách này xem thế nào nhé!

Mở cửa sổ Run ( Windows + R) => gõ lệnh netplwiz => và nhấn Enter.

Bạn chọn User mà bạn muốn loại bỏ mật khẩu => Sau đó bỏ dấu tích ở dòng Users must enter a user name and password to use this computer sau đó nhấn Apply => OK.

Bước tiếp theo là bạn cần nhập và xác nhận password cho tài khoản mà bạn muốn bỏ qua màn hình Login => nhấn OK để hoàn tất.

T

tony293

Gà con
Bạn thử cách này xem thế nào nhé!

Mở cửa sổ Run ( Windows + R) => gõ lệnh netplwiz => và nhấn Enter.

Bạn chọn User mà bạn muốn loại bỏ mật khẩu => Sau đó bỏ dấu tích ở dòng Users must enter a user name and password to use this computer sau đó nhấn Apply => OK.

Bước tiếp theo là bạn cần nhập và xác nhận password cho tài khoản mà bạn muốn bỏ qua màn hình Login => nhấn OK để hoàn tất.
chuyện là em không đặt pass thì làm gì có pass mà xóa

Binzz

Binzz 

Búa Đá đôi
Thành viên BQT
Former Admin
Lúc cài win. Đoạn setup, bạn nhớ skip qua mà không nhập pass không. Nhiều khi bản cập nhật mới có vài phần mà MS chưa kịp sữa

H

hoangcf

Gà con
có phải win lỗi không nhỉ. trường hợp quên pass thì phải làm sao để đăng nhập được hả mọi người, em toàn phải cài lại win

T

thahtrung06 

Special Operator
Thành viên BQT
ĐHV đặc biệt
SVIP
có phải win lỗi không nhỉ. trường hợp quên pass thì phải làm sao để đăng nhập được hả mọi người, em toàn phải cài lại win
Dùng USB Boot đã tích hợp một số công cụ để phá pass thay vì phải cài lại win nhé!

Ủng hộ forum VNT

Forum VNT rất mong nhận được tấm lòng hảo tâm của bạn

Textlink

Thống kê trực tuyến

Thành viên trực tuyến
0
Khách ghé thăm
17
Robot trực tuyến
12
Tổng số truy cập
29